Ilimin yanayin muhalli

Ilimin yanayin muhalli
branch of anthropology (en) Fassara, academic discipline (en) Fassara, specialty (en) Fassara, field of study (en) Fassara da field of work (en) Fassara
Bayanai
Ƙaramin ɓangare na Ilimin ɗan adam
Shafin yanar gizo environmentalscience.org…, discoveranthropology.org.uk… da work.chron.com…
Gudanarwan environmental anthropologist (en) Fassara
Muhallin jarumta.

Ilimin Yanayin Muhalli, wani ƙaramin horo ne na ilimin ɗan adam wanda ke yin nazarin al'adun alaƙa tsakanin mutane da Kuma muhallin da suke ciki.[1] Wannan yana da siffofi da yawa, ko dai yana nazarin yanayin farauta /tara mutane dubun dubatar shekaru da suka wuce, binciken archaeological na farkon masu noma da tasirinsu a kan sare bishiyoyi ko zaizayar ƙasa, ko kuma yadda al'ummomin ɗan adam na zamani ke daidaitawa da sauyin yanayi da sauyin yanayi. sauran al'amuran muhalli na anthropogenic. Wannan ƙaramin fannin ilimin ɗan adam ya samo asali ne a cikin shekarata 1960s daga ilimin kimiyyar al'adu kamar yadda masana ilimin ɗan adam suka aro hanyoyi da kalmomi daga cigaba da haɓakawa a cikin ilimin halitta sannan aka yi amfani da su don fahimtar al'adun ɗan adam.

Ilimin yanayin muhalli wani yanki ne mai girma na ilimin ɗan adam saboda ƙalubalen fahimta da magance ɗan adam ya haifar da matsalolin muhalli kamar sauyin yanayi, ɓarna nau'in, gurɓataccen filastik, kuma da lalata wuraren zama suna buƙatar fahimtar tsarin al'adu, siyasa, da tattalin arziƙi waɗanda suka haifar. wadannan matsalolin da dama.[2]

  1. "Environmental Anthropology — Anthropology". anthropology.ucdavis.edu.
  2. "Ecological/ Environmental Anthropology". www.discoveranthropology.org.uk.

© MMXXIII Rich X Search. We shall prevail. All rights reserved. Rich X Search